ข้อมูลบุคลากร วิทยาลัยเทคนิคสมุทรปราการ
ฝ่ายบริหาร
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายสุริยะ | จิตรพิไลเลิศ | ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคสมุทรปราการ | ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นายศิริ | สมใจเจริญ | รองฯ ฝ่ายบริหารทรัพยากร | ชำนาญการพิเศษ |
3
|
ว่าที่ร้อยตรีหญิง อารี | พุ่มพวง | รองฯ ฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียนนักศึกษา | ชำนาญการ |
4
|
นางอุบล | สารากิจ | รองฯ ฝ่ายวิชาการ | ชำนาญการพิเศษ |
|
||||
แผนกวิชาสามัญ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางดารณี | รัชฎาวรรณพงษ์ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นางกุลสุดา | เกื้อน้อย |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
นายคำรณ | เพ็ญทอง |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
4
|
นางสาวอัญชนา | พันธ์สวัสดิ์ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
5
|
นางสามาลัย | จินากูล |
ครูผู้ช่วย
|
- |
6
|
นางสาวนาตยา | พิมสอน |
ครูผู้ช่วย
|
- |
7 | นางสาวมณฑนา | อิทธิพลากร | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาสัมพันธ์
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางสาวยุภาพักตร์ | ประทุมมาศ |
ครู
|
- |
2
|
นางปัทมา | จิตตประมวลบุญ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
ดร.ณัฐยา | สลับสม |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
4
|
นางสาวมาลัยพร | สายชุมดี |
ครู
|
- |
5
|
นางสาวมัชณิฎาศ์ | สมอารยพงศ์ |
ครู
|
- |
6
|
นางสาวชญานันทน์ | หอมจิตร |
ครู
|
- |
7
|
นางภัณฑิรา | คเชนทร |
ครู
|
ชำนาญการ |
8 | นานมีนวัชร์ | จินากูล | ครูผู้ช่วย | - |
9
|
นายฌาญธิวัฒน์ | สาระโพธิ์ |
ครูผู้ช่วย
|
- |
10
|
นางดวงชีวรรณ์ | ศิริ |
ครู
|
- |
11
|
นางสาวกาญจนา | กุลคง |
ครูผู้ช่วย
|
- |
แผนกวิชาแฟชั่นและสิ่งทอ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางสาวสุนทรี | คนการ |
ครูผู้ช่วย
|
- |
2 | นางฉมานันท์ | บุญกัน | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาอาหารและโภชนาการ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางศิริพร | เวียงวิเศษ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นางสาวเพ็ญพิมล | ประภาพันธ์วรกุล |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
แผนกวิชาการโรงแรม
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางสาวเจนจิรา | ทองเฟื่อง |
ครูผู้ช่วย
|
- |
2
|
นายกรธัช | ดารีย์ |
ครูผู้ช่วย
|
- |
แผนกวิชาคอมพิวเตอร์กราฟิค
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายวุฒิพล | ขอบบัวคลี่ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
แผนกวิชาออกแบบ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางนารถวดี | สุนทรามระ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2 | นางสาวหทัยรัตน์ | บุญมานวงศ์ | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาวิจิตรศิลป์
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ |
1
|
นายบัณฑิต | บุตรคำโชติ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นางสาวธนพร | บัวพา |
ครู
|
- |
แผนกวิชาการตลาด
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางสาวสุนันท์ | ฉัตรนิเทศตระกูล |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นางสาวบุศรินทร์ | บุญก่อ |
ครูผู้ช่วย
|
- |
3
|
นางอำไพวรรณ | ไชยอนันต์ |
ครู
|
ชำนาญการ |
4 | นางสาวสุภัทราภรณ์ | สุโข | ครูผู้ช่วย | - |
5 | นางเบญจวรรณ | พนมรักษ์ | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาธุรกิจค้าปลีก
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายสมคิด | มิมมา |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นางพรวิไล | นุ่มนาม |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
แผนกวิชาโลจิกติกส์
|
||||
1
|
นายสาธิต | ธุปสูงเนิน |
ครูผู้ช่วย
|
- |
แผนกวิชาการบัญชี
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางสาวบุณฑริกา | พิสิฐประภา |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
นางจรีพร | วิจิตรเวชการ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
4
|
นางจารุวรรณ | ลาภมูล |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
5
|
นางสาวเข็มพร | ศรีมงคล |
ครูผู้ช่วย
|
- |
6
|
นางสาวสุทิศา | พรรณไวย |
ครูผู้ช่วย
|
- |
7 | นางสาวภณิชชา | เนื่องขันตี | ครูผู้ช่วย | - |
8 | นางสุวรรณา | จอยเอกา | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาช่างกลโรงงาน
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ |
1
|
นายณชัย | วัฒนจำเริญกิจ |
ครู
|
- |
2
|
นายณัฐวุฒิ | จินดากุล |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
นายรุ่งรุจ | เผยศิริ |
ครูผู้ช่วย
|
- |
4
|
นายอนุวัตร | ดีฉนวน |
ครูผู้ช่วย
|
- |
5 | นายนัธพงษ์ | แย้มอดุลย์ | พนักงานราชการ | - |
แผนกวิชาช่างอากาศยาน
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ |
1
|
นายชาตรี | สรงประเสริฐ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
แผนกวิชาเทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ |
1
|
นายมานิต | จิตตประมวลบุญ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
แผนกวิชาแม่พิมพ์โลหะ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายฉัตรชัย | ทองเกียรติ |
ครู
|
- |
2
|
นายศรายุธ | แอบท้องไทร |
ครูผู้ช่วย
|
- |
แผนกวิชาแม่พิมพ์พลาสติก
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายอินทรพัชร | ยงใจยุธ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นายประมาณศักย์ | เสือเฒ่า |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3 | นายทวัช | นาคบุตร | ครูผู้ช่วย | - |
4
|
นางสาววริยาลักษณ์ | กลิ่นทับ |
พนักงานราชการ
|
- |
5
|
นางสาวอลิษา | จันทร์แซม |
พนักงานราชการ
|
- |
แผนกวิชาช่างเชื่อมและโลหะแผ่น
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
ว่าที่ ร.ต.เสถียร | แฟงมูล |
ครู
|
ชำนาญการ |
2
|
นายธนิต | ศิริสาคร |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
นายทศพล | ประทาน |
ครูผู้ช่วย
|
- |
4 | นายวิโรจน์ | บุญละม่อม | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาเขียนแบบเครื่องกล
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายสุริยา | แก้วมณี |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นายพรพจน์ | คงคา |
ครู
|
ชำนาญการ |
3
|
นายเอกลักษณ์ | ดิลกธนานันท์ |
พนักงานราชการ
|
- |
แผนกวิชาเทคนิคพื้นฐาน
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิยฐานะ
|
1
|
นายเอนก | สีแดง |
ครู
|
ชำนาญการ |
2
|
นายประทีป | พงษ์รุ่งเรือง |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
จ.ส.อ.เพิ่มเติม | พลับพลา |
ครู
|
- |
แผนกวิชาอุตสาหกรรมฟอกหนัง
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายนิสสรณ์ | สุวรรณวิชาเลิศ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นายปิยพล | ชูประเสริฐ |
พนักงานราชการ
|
- |
แผนกวิชาเทคนิคอุตสาหกรรม
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายนิพนธ์ | กิตติหัช |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2 | ว่าที่ ร.ต.ธนกร | ภูมิพันธ์ | ครูผุ้ช่วย | - |
2
|
นางสาวปภาวรินทร์ | สร้อยสมุทร |
พนักงานราชการ
|
- |
แผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
ว่าที่ร.ต.วัฒนชัย | บุญสุข |
ครู
|
ชำนาญการ |
2
|
นายประพฤทธิ์ | สารากิจ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
นางจิราวรรณ | พุฒพล |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
4
|
นายจิรวัฒน์ | นนตระอุดร |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
5
|
นางศศิมา | เกตุบุญเลี้ยง |
ครู
|
ชำนาญการ |
6 | นายอรุณ | กำเหนิดนนท์ | ครู | - |
7
|
นายสุรเดช | ศิริ |
ครู
|
- |
8
|
นายพีระพงษ์ | จันเขียว |
ครูผู้ช่วย
|
- |
9 | นายวินัย | จบเจนไพร | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายชูชาติ | วงสอาด |
ครู
|
ชำนาญการ |
2
|
นางจิดาภา | ตยานันท์ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
นายประสิทธ์ | กุลวิโรจน์ |
ครู
|
ชำนาญการ |
4
|
นายประภาส | ศรีชำนาญ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
5
|
นายบุญรวม | ทองขาว |
ครู
|
ชำนาญการ |
6
|
นายทวี | สว่างวงษ์ |
ครู
|
ชำนาญการ |
7
|
นางวชรพร | กรีฑาวัลย์ |
ครู
|
ชำนาญการ |
8
|
นายคงพันธ์ | ไชยตัน |
ครู
|
ชำนาญการ |
9
|
นายชัชวาลย์ | บิกสุวรรณ |
ครู
|
ชำนาญการ |
10
|
นายประโมทย์ | เกตุบุญเลี้ยง |
ครู
|
ชำนาญการ |
11
|
นายปัญญา | คูจิระประเสริฐ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
12
|
นางนันท์นภัส | สวัสดิ์ชัย |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
13 | นายวิราช | เรืองทรัพย์ | ครูผู้ช่วย | - |
แผนกวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นางกมลลักษณ์ | เชาว์มาก |
ครู
|
ชำนาญการ |
2
|
นายพัฒน์สาริทธิ์ | มณีเขียว |
ครู
|
- |
3
|
นางสาวนิตยา | ศรีแก้ว |
ครู
|
-
|
4
|
นายรัตนภูมิ | เรืองสอาด |
ครูผู้ช่วย
|
- |
แผนกวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
ดร.สุชาติ | ใจสถาน |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นางอัจฉรา | เรืองรัตน์ |
ครู
|
ชำนาญการ |
3
|
นางสาวธารารัตน์ | สมบัติ |
ครู
|
ชำนาญการ |
4
|
นางศศิลักษณ์ | ไชยตัน |
ครู
|
ชำนาญการ |
5 | นางสาวชุติมา | วังลำ | ครูผู้ช่วย | - |
6
|
นายกรณอมรฉัตร | ปานม่วง |
พนักงานราชการ
|
- |
แผนกวิชาเทคโนโลยียานยนต์
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายโอฬาร | บริสุทธิ์ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
แผนกวิชาช่างยนต์
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายเกียรติกร | วิจิตรเวชการ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นายวันชัย | สุวรรณวีรกุล |
ครู
|
ชำนาญการ |
3
|
นายชาตรี | สรงประเสริฐ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
4
|
นายสุธี | ขำเมือง |
ครู
|
ชำนาญการ |
5
|
นายชาญณรงค์ | นามสนิท |
ครู
|
ชำนาญการ |
6
|
นายศุภชัย | แก้วประดิษฐ์ |
ครู
|
ชำนาญการ |
7
|
นายแสนพล | กล่อมหอ |
ครู
|
ชำนาญการ |
8
|
นายศรีทอง | สวนสำราญ |
ครูผู้ช่วย
|
- |
9
|
นายมานพ | บุญดาเลิศ |
ครูผู้ช่วย
|
- |
10
|
นางสาวภูษณิศา | ภูเนตร |
ครูผู้ช่วย
|
- |
11
|
นายวงกต | ชื่นชม |
พนักงานราชการ
|
- |
แผนกวิชาช่างก่อสร้าง
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายบุญธรรม | สอนง่าย |
ครู
|
ชำนาญการ |
2
|
นายอนันต์ | หวังศักราทิตย์ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
3
|
นายนิติ | โสขวัญฟ้า |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
4
|
ว่าที่ ร.ต.วิชัย | แซ่โล้ว |
ครู
|
ชำนาญการ |
5
|
นายวีรยุทธ์ | คเชนทร |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
6
|
นายประกิจ | สร้อยระย้าแก้ว |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
แผนกวิชา LAB กลาง
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
วิทยฐานะ
|
1
|
นายนราวุฒิ | ปลื้มบำเรอ |
ครู
|
ชำนาญการพิเศษ |
2
|
นายนภนต์ | เกื้อน้อย |
ครู
|
เชี่ยวชาญ |
3
|
นายสัมพันธ์ | ใกล้ชิด |
ครูผู้ช่วย
|
- |
พนักงานราชการ และลูกจ้างประจำ
|
||||
ลำดับที่
|
ชื่อ
|
นามสกุล
|
ตำแหน่ง
|
|
1
|
นายสำราญ | แสงนวล |
นักการภารโรง
|
-
|
2
|
นางกัลยา | เหมจตุรัส |
คนงาน
|
-
|
3
|
นางประไพ | ราวเรือง |
คนงาน
|
-
|
4
|
นายสมยศ | บางฉนวน |
คนงาน
|
-
|
5
|
นายจบ | โพชสาลี |
ยามรักษาการณ์
|
-
|
6
|
นายสนธยา | ทองตำเสก |
ยามรักษาการณ์
|
-
|
7
|
นางจิราภรณ์ | วงศ์ฮาดจันทร์ |
เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน
|
-
|
8
|
นางสาวอารียา | กอมขุนทด |
เจ้าพนักงานการเงินและบัญชี
|
-
|